76720762_2462964273769487_8013963105191067648_o

Tsarin Dassault ya ƙunshi ƙira mai ɗorewa tare da tsabtace iska mai gudana da haske

Idan cutar ta COVID-19 ta koya wa masu zanen komai, mahimmancin aiki daga gida ne da ikon yin aiki tare, sadarwa da raba ra'ayoyi akan layi, da kiyaye ci gaban kasuwanci.Yayin da duniya ke sake buɗewa, dangi da abokai suna taruwa kuma ana maraba da dawowa cikin waɗannan wurare masu zaman kansu.Bukatar aminci, tsabta da lafiyayyun gidaje da wuraren aiki ya fi kowane lokaci mahimmanci.Tony Parez-Edo Martin, mai zanen masana'antu kuma wanda ya kafa Paredo Studio, ya haɓaka dandamalin girgije na Dassault Systemes' 3DEXPERIENCE don ƙirƙirar sabon ra'ayi mai tsabtace iska mai suna e-flow.Ƙirar tana ɓad da ayyukan tsarkakewar iska da iskar da ake yi a matsayin hasken lanƙwasa mai motsi.
"Ayyukan ƙira na na nufin nemo sabbin amsoshi ga al'amuran muhalli da zamantakewa kamar motsin kiwon lafiyar birane, wanda nake magana a cikin aikin motar motsa jiki na e-ceto na 2021.rahoton, mun saba jin ingancin iska a cikin birane, amma wannan cutar ta sanya mu sha'awar abin da ke ciki da wajen gidajenmu, iskar da muke shaka, duk gida ko wurin aiki," in ji Tony Parez - Tattaunawa ta musamman. tare da Edo Martin don mujallar designboom.
An dakatar da shi daga rufin, e-flow air purifiers suna bayyana suna shawagi a tsaye ko cinematically sama da ɗakin, suna haifar da yanayi mai amfani ko shakatawa na haske.Filayen filaye mai nau'i-nau'i biyu suna tafiya da kyau yayin da ake jan iska a cikin tsarin tace ƙasa, a tsaftace sannan a tarwatsa ta saman fins.Wannan yana tabbatar da samun iska iri ɗaya na ɗakin saboda motsin hannaye.
"Masu amfani ba sa son samfurin ya ci gaba da yi musu gargaɗi game da kasancewar ƙwayar cuta, amma dole ne ya tabbatar da amincin mazauna," in ji mai zanen."Manufar ita ce a ɓoye aikinta a hankali tare da tsarin hasken wuta.Yana haɗuwa da tsabtace iska mai yawa tare da tsarin haske.Kamar chandelier da aka dakatar daga rufin, yana da kyau don halatta samun iska da haske.
Daga cikin kwarangwal dinsa, zaku iya ganin yadda mai tsabtace iska yake.Siffar yanayi da motsi kai tsaye sun rinjayi tunaninsa.Sakamakon waƙar yana nuna siffofin da aka samo a cikin aikin gine-gine na Santiago Calatrava, Zaha Hadid da Antoni Gaudí.Calatrava's Umbracle - wani lankwasa mai lankwasa a Valencia tare da sifofi masu inuwa da nufin kiyaye bambancin halittu - yana nuna kwatancensa.
“Zane yana jawo kwarjini daga yanayi, lissafi da gine-gine, kuma kamanninsa mai ƙarfi yana da waka da tunani sosai.Mutane kamar Santiago Calatrava, Zaha Hadid da Antoni Gaudí sun yi wahayi zuwa ga ƙira, amma ba kawai ba.Na yi amfani da Dassault Systemes 3DEXPERIENCE a cikin gajimare.Sabuwar aikace-aikacen dandali, aikace-aikacen shine haɓakawa na topology don haɓakar iska. Wannan software ce da ke haifar da siffa ta hanyar simintin iska da sigogin shigarwa, wanda sai in ƙirƙira zuwa ƙira daban-daban. Siffar asali ta halitta ce, kuma tare da su akwai kamance tsakanin ayyukan. na mashahuran gine-ginen gine-gine, waxanda suke waka,” Tony ya bayyana.
An kama ilhami kuma da sauri ya canza zuwa ra'ayoyin ƙira.Ana amfani da aikace-aikacen zane na dabi'a mai fahimta da kayan aikin zane na 3D don ƙirƙirar kundin 3D na ra'ayi, yana sauƙaƙa raba zane tare da abokan aiki.3D Siffar Siffar Mahalicci yana bincika ƙira tare da ƙirar ƙira mai ƙarfi na algorithmic.Misali, an samar da filayen sama da na ƙasa ta amfani da aikace-aikacen ƙirar ƙira na dijital.
"Koyaushe ina farawa da zane-zane na 3D don wakiltar gatari iri-iri na ƙididdigewa kamar daidaitawa, dorewa, bionics, ka'idodin motsin rai, ko amfani da makiyaya.Ina amfani da CATIA Creative Design app don matsawa da sauri zuwa 3D, inda 3D masu lankwasa ya ba ni damar ƙirƙirar lissafi na farko, komawa baya, da canza yanayin gani, na sami wannan hanya ce mai dacewa don bincika ƙirar, ”in ji mai zanen. .
Ta hanyar sabon aikin Tony, masu zanen kaya sukan hada kai tare da masana kamfanoni, injiniyoyi, da sauran masu zanen kaya don gwadawa da gwada sabbin ci gaban software akan dandamalin Dassault Systemes 3DEXPERIENCE a cikin gajimare.Ana amfani da wannan dandali don duk haɓaka ƙirar tsarin lantarki.Cikakken saitin kayan aikin sa yana ba masu haɓaka damar yin tunani, nunawa da gwada masu tsabtace iska har ma da fahimtar injin su, lantarki da sauran buƙatun tsarin su.
"Manufar farko na wannan aikin ba don gwada kayan aiki ba, amma don jin dadi da kuma gano yiwuwar ra'ayin," Tony ya bayyana."Duk da haka, wannan aikin ya taimake ni sosai don koyon sababbin fasaha daga Dassault Systèmes.Suna da manyan injiniyoyi masu yawa waɗanda ke haɗa fasahar don haɓaka aikace-aikace.Ta hanyar gajimare, sabuntawar kan-iska suna ƙara sabbin kayan haɓakawa zuwa akwatin kayan aiki na mahalicci.Ɗaya daga cikin manyan sababbin kayan aikin da na gwada , shine direba mai gudana tare da ƙirar ƙira wanda ya dace don haɓaka mai tsabtace iska saboda simintin iska ne.
Tsarin yana ba ku damar ƙirƙira da haɗin gwiwa tare da sauran masu ƙira, injiniyoyi da masu ruwa da tsaki daga ko'ina cikin duniya.
Akwatin kayan aiki mai ban sha'awa da haɓakawa na dandalin 3DEXPERIENCE yana cike da yanayin girgije mai yawan yanki.Tsarin yana ba ku damar ƙirƙira da haɗin gwiwa tare da sauran masu zanen kaya, injiniyoyi da masu ruwa da tsaki daga ko'ina.Godiya ga samun damar gajimare, kowane ma'aikaci da damar Intanet zai iya ƙirƙira, gani ko gwada ayyukan.Wannan yana ba masu zanen kaya kamar Tony damar sauri da sauƙi daga ra'ayi zuwa hangen nesa da ƙirar taro a ainihin lokacin.
“Tsarin 3DEXPERIENCE yana da ƙarfi sosai, daga ayyukan yanar gizo kamar bugu na 3D zuwa damar haɗin gwiwa.Masu ƙirƙira za su iya ƙirƙira da sadarwa a cikin gajimare a ƙauyen ƙauye, na zamani.Na yi makonni uku ina yin wannan aikin a Cape Town, Afirka ta Kudu,” in ji mai zanen.
Tony Parez-Edo Martin's e-flow air purifier yana nuna ikon yin saurin fahimtar ayyukan da aka yi alkawari daga ra'ayi zuwa samarwa.Fasahar kwaikwaiyo tana tabbatar da ra'ayoyi don mafi kyawun yanke shawara a cikin tsarin ƙira.Ingantaccen Topology yana ba masu zanen kaya damar ƙirƙirar mafi sauƙi kuma mafi sifofi.An zaɓi kayan haɗin kai tare da buƙatun aiki a zuciya.
“Masu ƙirƙira na iya tsara komai akan dandamalin girgije ɗaya.Dassault Systèmes yana da ɗakin karatu mai ɗorewa na kayan bincike don haka ana iya buga masu tsabtace iska ta 3D daga bioplastics.Yana ƙara ɗabi'a ga aikin ta hanyar haɗa waƙoƙi, dorewa da fasaha.Buga 3D yana ba da 'yanci da yawa yayin da yake ba ku damar ƙirƙirar sifofi waɗanda ba za a iya cimma su ba tare da gyare-gyaren allura yayin da kuke zaɓar mafi ƙarancin kayan aiki.Ba wai kawai yana da abokantaka ba, yana kuma aiki azaman chandelier, ”in ji Tony Parez-Edo Martin a wata tattaunawa ta musamman da designboom.
Dandalin 3DEXPERIENCE daga Dassault Systèmes shine tsarin guda ɗaya don motsawa daga ra'ayi zuwa samarwa.
Cikakken bayanan dijital wanda ke aiki azaman jagora mai ƙima don samun bayanan samfur da bayanai kai tsaye daga masana'anta, da madaidaicin ma'anar tunani don ci gaban aiki ko shirin.


Lokacin aikawa: Agusta-11-2022
Muyi Magana
Za mu iya taimaka muku gano bukatunku.
+ Tuntube Mu